Homeભારતઆજે આ 3 IPO પર લગાવી શકો છો બોલી, આ વર્ષે આવી...

આજે આ 3 IPO પર લગાવી શકો છો બોલી, આ વર્ષે આવી તક ફરી નહીં મળે

મુંબઈ સ્થિત નાણાકીય સેવા કંપની આનંદ રાઠીના એકમ આનંદ રાઠી વેલ્થનો આઈપીઓ આજે ખુલી રહ્યો છે. કંપનીએ તેના રૂ. 660 કરોડના IPO માટે શેર દીઠ રૂ. 530-550ની પ્રાઇસ બેન્ડ નક્કી કરી છે. આ IPO 6 ડિસેમ્બરે બંધ થશે. IPO હેઠળ, પ્રમોટરો અને હાલના શેરધારકો દ્વારા 12 મિલિયન ઇક્વિટી શેરની ઓફર ફોર સેલ (OFS) લાવવામાં આવશે.

IPO હેઠળ કર્મચારીઓ માટે 2.5 લાખ શેર અનામત રાખવામાં આવશે. પ્રાઇસ રેન્જના ઉપલા છેડે IPO રૂ. 660 કરોડ એકત્ર કરે તેવી ધારણા છે. IPO માટે ઇક્વિરસ કેપિટલ પ્રાઇવેટ લિમિટેડ, BNP પરિબારસ, IIFL સિક્યોરિટીઝ અને આનંદ રાઠી  બુક રનિંગ લીડ મેનેજર છે. ન્યૂનતમ લોટ 27 શેરનો છે અને બોલી લગાવી શકાય તેવી મહત્તમ સંખ્યા 13 છે. એટલે કે રિટેલ રોકાણકારો લઘુત્તમ રૂ. 14,850 અને વધુમાં વધુ રૂ. 193050ની બિડ કરી શકે છે.

આનંદ રાઠી વેલ્થ એ AMFI રજિસ્ટર્ડ મ્યુચ્યુઅલ ફંડ ડિસ્ટ્રિબ્યુટર છે અને ક્લાયન્ટના વિશાળ સ્પેક્ટ્રમને વેલ્થ સોલ્યુશન્સ, ફાઇનાન્સિયલ પ્રોડક્ટ ડિસ્ટ્રિબ્યુશન અને ટેક્નોલોજી સોલ્યુશન્સનું મિશ્રણ પૂરું પાડવા સાથે સંકળાયેલું છે.

કેર એડવાઇઝરી રિસર્ચ અનુસાર, કંપની FY21 માં કમાયેલા ગ્રોસ કમિશન દ્વારા ભારતમાં ટોચના ત્રણ નોન-બેંક મ્યુચ્યુઅલ ફંડ વિતરકોમાં સ્થાન ધરાવે છે. કંપની ભારતમાં 11 શહેરોમાં હાજરી ધરાવે છે. આ શહેરોમાં મુંબઈ, બેંગ્લોર, દિલ્હી, ગુરુગ્રામ, હૈદરાબાદ, કોલકાતા, ચેન્નાઈ, પુણે, ચંદીગઢ, જોધપુર અને નોઈડાનો સમાવેશ થાય છે. આ ઉપરાંત આનંદ રાઠી વેલ્થની દુબઈમાં પ્રતિનિધિ કાર્યાલય પણ છે.

IPO પહેલા, કંપનીએ 19 એન્કર રોકાણકારો પાસેથી રૂ. 193.87 કરોડ એકત્ર કર્યા છે. કંપની દ્વારા BSEને આપવામાં આવેલી માહિતીમાં, મર્ચન્ટ બેન્કર્સ સાથે પરામર્શ કર્યા પછી એન્કર રોકાણકારોને 550 રૂપિયા પ્રતિ શેરના ભાવે 35.25 લાખ ઇક્વિટી શેર ફાળવવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે.

કંપનીના એન્કર રોકાણકારોમાં એસબીઆઈ મ્યુચ્યુઅલ ફંડ, આઈસીઆઈસીઆઈ પ્રુડેન્શિયલ, ફ્રેન્કલિન ઈન્ડિયા સ્મોલર કંપનીઝ ફંડ, ડીએસપી સ્મોલકેપ ફંડ, કોટક મ્યુચ્યુઅલ ફંડ, કેનેરા રોબેકો મ્યુચ્યુઅલ ફંડ, ઈન્વેસ્કો ઈન્ડિયા ટેક્સ પ્લાન, નિપ્પોન લાઈફ, અબક્કસ ગ્રોથ ફંડ-1, ક્વોન્ટ મ્યુચ્યુઅલ ફંડ અને કોટક મ્યુચ્યુઅલ ફંડનો સમાવેશ થાય છે. MK શ્રેષ્ઠ વિચારો સમાવે છે.

◆ નીચે આપેલ સોશ્યિલ મીડિયા નામ પર ક્લિક કરીને જોડાઓ Fearless Voice સાથે…

◆ તમે અમને Whatsapp, ફેસબુક, ટેલિગ્રામ, ટ્વીટર, ઇન્સ્ટાગ્રામ અને યુ ટ્યુબ પર પણ લાઈક અને ફોલો કરી શકો છો.

◆ જો તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને મેસેજ દ્વારા મોકલાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ.

◆ જો તમે સેવાકીય કાર્યો, પ્રેરણાત્મક સ્ટોરી, સામાજીક કાર્યો, જાણવા જેવું, હાલના બનાવ, દેશ-વિદેશના સમાચાર,અન્ય સમાચાર વગેરેની માહિતી આપ આ વેબસાઈટ મા મુકવા માંગો છો તો અમારો સંપર્ક કરો અને મેળવવા માંગો છો તો ફેસબુક પર અમારા પેજને ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી તમારા માટે લાવતા રહીશું. આભાર…

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments