Homeભારત1 ડિસેમ્બરથી થવા જઈ રહ્યા છે આ મોટા ફેરફારો, વધશે તમારા ખિસ્સા...

1 ડિસેમ્બરથી થવા જઈ રહ્યા છે આ મોટા ફેરફારો, વધશે તમારા ખિસ્સા પરનો બોજ

નવેમ્બર મહિનો પૂરો થવામાં થોડા જ દિવસ બાકી છે. વર્ષનો છેલ્લો મહિનો ડિસેમ્બરમાં શરૂ થતા ઘણા ફેરફારો જોવા મળશે, જે તમારા ખિસ્સા પર બોજ વધારી શકે છે. જ્યાં એક તરફ સ્ટેટ બેંક ઓફ ઈન્ડિયા (SBI) પોતાના યુઝર્સને આંચકો આપવા જઈ રહી છે, તો બીજી તરફ LPG સિલિન્ડરની કિંમતોમાં પણ ફેરફાર થઈ શકે છે. દર નવા મહિના સાથે, કેટલાક નવા નિયમો પણ લાગુ પડે છે. અમે જણાવી રહ્યા છીએ કે આ વખતે લોકોના ખિસ્સા પર શું અસર થવાની છે.

સ્ટેટ બેંક ઓફ ઈન્ડિયા (SBI) ક્રેડિટ કાર્ડનો ઉપયોગ કરતા લોકો માટે આ મહિને ખર્ચમાં વધારો થશે. વાસ્તવમાં, 1 ડિસેમ્બરથી, SBIના ક્રેડિટ કાર્ડથી EMI પર ખરીદી મોંઘી થવા જઈ રહી છે. હાલમાં, SBI કાર્ડ પર માત્ર વ્યાજ લેવામાં આવે છે. પરંતુ હવેથી પ્રોસેસિંગ ફી પણ લેવામાં આવશે. આ સાથે SBI ક્રેડિટ કાર્ડ યુઝર્સે વધુ ચાર્જ ચૂકવવો પડશે.

નવા નિયમ હેઠળ, ક્રેડિટ કાર્ડથી ખરીદી કર્યા પછી, તમારે EMI વિકલ્પ હેઠળ ચુકવણી કરવા માટે દરેક ખરીદનાર પર અલગથી 99 રૂપિયાનો વધારાનો ચાર્જ ચૂકવવો પડશે. આ એક પ્રોસેસિંગ ચાર્જ હશે. એસબીઆઈએ પોતે આની શરૂઆત કરી છે. નોંધનીય છે કે દર મહિનાની પહેલી તારીખે કોમર્શિયલ અને એલપીજી સિલિન્ડરની નવી કિંમતો જાહેર કરવામાં આવે છે.

એલપીજીની કિંમતોની સમીક્ષા કર્યા બાદ કંપનીઓ મહિનાની શરૂઆતમાં તેમાં ફેરફાર કરે છે. સમીક્ષા પછી, સિલિન્ડરની કિંમતમાં વધારો અથવા ઘટાડો થવાની સંભાવના છે. આવી સ્થિતિમાં સામાન્ય લોકો પણ તારીખની આતુરતાથી રાહ જુએ છે. જો કે, ક્યારેક એવું બને છે કે એલપીજી ગેસ સિલિન્ડરની કિંમત સમાન રહે છે.

એવા લોકો માટે ખરાબ સમાચાર છે જેઓ LIC હાઉસિંગમાંથી હોમ લોન લઈને પોતાનું સપનું પૂરું કરવા માંગે છે. 30 નવેમ્બર પછી આ ઘર લોકો માટે મોંઘું થઈ જશે. વાસ્તવમાં, મોટાભાગની બેંકોએ તહેવારોની સિઝનમાં હોમ લોન પર ઑફર આપી હતી. ઓફરમાં ઓછા વ્યાજ દરો અને શૂન્ય પ્રોસેસિંગ ફી જેવા લાભો શામેલ છે.

સમાવિષ્ટ ફાઇનાન્સ કંપની LIC હાઉસિંગ ફાઇનાન્સની ઓફર 30 નવેમ્બરે સમાપ્ત થશે. જોકે, ઘણી બેંકોની આ ઓફર 31 ડિસેમ્બર સુધી ચાલુ રહેશે. જો UAN ને આધાર સાથે લિંક ન કર્યું હોય, તો UAN એકાઉન્ટને આધાર સાથે લિંક કરવાની છેલ્લી તારીખ 30 નવેમ્બર છે.

જો આ સંદર્ભમાં અહેવાલો પર વિશ્વાસ કરવામાં આવે તો, તે 30 નવેમ્બર સુધી લંબાવવામાં આવ્યો હતો, જે આગળ વધવાની અપેક્ષા નથી. આવી સ્થિતિમાં જલ્દી જ તમારા UAN ને આધાર સાથે લિંક કરો, નહીં તો તમારા PF ખાતામાં પૈસા રોકાઈ શકે છે.

◆ નીચે આપેલ સોશ્યિલ મીડિયા નામ પર ક્લિક કરીને જોડાઓ Fearless Voice સાથે…

◆ તમે અમને Whatsapp, ફેસબુક, ટેલિગ્રામ, ટ્વીટર, ઇન્સ્ટાગ્રામ અને યુ ટ્યુબ પર પણ લાઈક અને ફોલો કરી શકો છો.

◆ જો તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને મેસેજ દ્વારા મોકલાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ.

◆ જો તમે સેવાકીય કાર્યો, પ્રેરણાત્મક સ્ટોરી, સામાજીક કાર્યો, જાણવા જેવું, હાલના બનાવ, દેશ-વિદેશના સમાચાર,અન્ય સમાચાર વગેરેની માહિતી આપ આ વેબસાઈટ મા મુકવા માંગો છો તો અમારો સંપર્ક કરો અને મેળવવા માંગો છો તો ફેસબુક પર અમારા પેજને ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી તમારા માટે લાવતા રહીશું. આભાર…

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments