Homeલાઇફસ્ટાઇલશરદીથી બચવા આ વસ્તુઓનું રોજ કરો સેવન, શરીરને મળશે આંતરિક ગરમી

શરદીથી બચવા આ વસ્તુઓનું રોજ કરો સેવન, શરીરને મળશે આંતરિક ગરમી

દેશભરમાં શિયાળાની શરૂઆત થઈ ગઈ છે. દિલ્હી જેવા શહેરો સખત શિયાળો અનુભવે છે. જો કે આ ઋતુમાં ખોરાકની બાબતમાં શાકભાજી અને ફળો શું ઉપલબ્ધ છે તેનો કોઈ જવાબ નથી, તેમ છતાં સ્વાસ્થ્ય નિષ્ણાતોના મતે આ ઋતુમાં સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખવું ખૂબ જ જરૂરી બની જાય છે.

નિષ્ણાતો કહે છે કે, આપણે જે ખાઈએ છીએ તેની સીધી અસર આપણા શરીર પર પડે છે. આ જ કારણ છે કે ઠંડીની મોસમમાં આપણે એવી વસ્તુઓના સેવન પર વધુ ધ્યાન આપવું જોઈએ જે શરીરને આંતરિક ગરમી મેળવવામાં મદદ કરે છે.

સ્વાસ્થ્ય વિશેષજ્ઞોના મતે આપણા રસોડામાં એવી ઘણી વસ્તુઓ છે, જેનું સેવન ઠંડીની ઋતુમાં ખૂબ જ ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે. તમને અંદરથી ગરમ રાખવામાં મદદ કરવા સાથે, તે ઘણા પોષક તત્વો પ્રદાન કરે છે, જે સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે. ચાલો જાણીએ આવી જ કેટલીક બાબતો વિશે.

આદુ એ દરેક ઘરમાં રહેલી શ્રેષ્ઠ દવાઓમાંથી એક છે. આદુનો ઉપયોગ ચાથી લઈને ભોજનનો સ્વાદ વધારવા સુધીની દરેક વસ્તુમાં થાય છે. આરોગ્ય નિષ્ણાતોના મતે, આદુ માત્ર શિયાળા દરમિયાન શરીરને ગરમ રાખે છે એટલું જ નહીં, પરંતુ તેમાં એન્ટિઓક્સિડન્ટ અને બળતરા વિરોધી ગુણો પણ છે જે સારી પાચનશક્તિ જાળવવાની સાથે વિવિધ પ્રકારના ચેપના જોખમને ઘટાડી શકે છે.

ઇંડાને પ્રોટીનનો શ્રેષ્ઠ સ્ત્રોત માનવામાં આવે છે. દરરોજ ઈંડા ખાવાથી પ્રોટીનની દૈનિક જરૂરિયાત સરળતાથી પૂરી કરી શકાય છે. શિયાળામાં શરીરને ગરમ રાખવા માટે નાસ્તામાં ઈંડાનો સમાવેશ કરવો વધુ સારો વિકલ્પ માનવામાં આવે છે. કોલેસ્ટ્રોલની માત્રામાં ઘટાડો કરતી વખતે, ઇંડાનું સેવન હૃદય રોગના જોખમ સામે રક્ષણ આપવા માટે અને આંખો માટે પણ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે.

શિયાળાની ઋતુમાં સૂપનું સેવન શ્રેષ્ઠ પીણાંમાંથી એક માનવામાં આવે છે. સૂપમાં અનેક પ્રકારના શાકભાજી ઉમેરવામાં આવે છે જે સ્વાસ્થ્ય માટે ફાયદાકારક હોય છે. આ સિવાય ચિકન બ્રોથ જેવા સૂપ પણ ખૂબ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. તે ન માત્ર તમને આંતરિક ગરમી મેળવવામાં મદદ કરે છે પરંતુ શરીરને ઘણા પ્રકારના પોષક તત્વો પણ પ્રદાન કરી શકે છે.

જો કે દૂધનું સેવન દરરોજ કરવું જોઈએ, શિયાળાની ઋતુમાં ગરમ ​​દૂધ પીવું તેનાથી પણ વધુ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. દૂધમાં વિટામીન B-12 અને વિટામિન A, પ્રોટીન અને કેલ્શિયમ ભરપૂર માત્રામાં હોય છે, જે વ્યક્તિના સ્વાસ્થ્યને પ્રોત્સાહન આપવામાં મદદરૂપ થાય છે. શિયાળાની ઋતુમાં ગરમ ​​દૂધ પીવાથી તમે બીમાર પડવાથી બચી શકો છો, સાથે જ દૂધનું સેવન તમારા હાડકાં અને એકંદર શરીર માટે અત્યંત ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે.

◆ નીચે આપેલ સોશ્યિલ મીડિયા નામ પર ક્લિક કરીને જોડાઓ Fearless Voice સાથે…

◆ તમે અમને Whatsapp, ફેસબુક, ટેલિગ્રામ, ટ્વીટર, ઇન્સ્ટાગ્રામ અને યુ ટ્યુબ પર પણ લાઈક અને ફોલો કરી શકો છો.

◆ જો તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને મેસેજ દ્વારા મોકલાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ.

◆ જો તમે સેવાકીય કાર્યો, પ્રેરણાત્મક સ્ટોરી, સામાજીક કાર્યો, જાણવા જેવું, હાલના બનાવ, દેશ-વિદેશના સમાચાર,અન્ય સમાચાર વગેરેની માહિતી આપ આ વેબસાઈટ મા મુકવા માંગો છો તો અમારો સંપર્ક કરો અને મેળવવા માંગો છો તો ફેસબુક પર અમારા પેજને ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી તમારા માટે લાવતા રહીશું. આભાર…

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments