HomeભારતBig Breaking: ખેડૂતો સામે નત:મસ્તક મોદી સરકાર, ત્રણ કૃષિ કાયદાના બિલ પાછા...

Big Breaking: ખેડૂતો સામે નત:મસ્તક મોદી સરકાર, ત્રણ કૃષિ કાયદાના બિલ પાછા ખેંચવાની જાહેરાત…

રાષ્ટ્રને પોતાના સંબોધનમાં પીએમ નરેન્દ્ર મોદીએ ત્રણેય કૃષિ કાયદા બિલો પાછા ખેંચવાની જાહેરાત કરી હતી. તેમણે કહ્યું કે આ કાયદાઓને પાછા ખેંચવાની પ્રક્રિયા સંસદના સત્રમાં શરૂ થશે.

દેશવાસીઓની માફી માગતા હું સાચા દિલથી કહેવા માંગુ છું કે અમારા પ્રયત્નોમાં કમી રહી હશે કે અમે તેમને સમજાવી શક્યા નથી. આજે ગુરુ નાનકના પ્રકાશનો પવિત્ર તહેવાર છે. આજે હું તમને જણાવવા આવ્યો છું કે અમે ત્રણ કૃષિ કાયદાઓ પાછા ખેંચવાનો નિર્ણય લીધો છે. સંસદ આ મહિનાના અંતમાં શરૂ થનારા સત્રમાં તમામ ત્રણ કૃષિ કાયદાઓને પાછી ખેંચવાની પ્રક્રિયા શરૂ કરશે. હું ખેડૂતોને અપીલ કરું છું કે તેઓ તેમના ઘરે પાછા ફરો, ખેતરોમાં પાછા ફરો.

અમે પાક વીમા યોજનાને વધુ અસરકારક બનાવી, વધુ ખેડૂતોને તેના દાયરામાં લાવ્યા. જૂના નિયમોમાં ફેરફાર કરો જેથી ખેડૂતોને વધુ વળતર મળી શકે. જેના કારણે છેલ્લા ચાર વર્ષમાં ખેડૂતોને એક લાખ કરોડથી વધુનું વળતર મળ્યું છે. ખેડૂતોને તેમની ઉપજની યોગ્ય ચુકવણી મળે તે સુનિશ્ચિત કરવા પગલાં લેવામાં આવ્યા હતા. અમે એમએસપીમાં વધારો કર્યો અને સાથે સાથે રેકોર્ડ સરકારી કેન્દ્રો પણ બનાવ્યા. અમારી સરકારે કરેલી ખરીદીએ ઘણા રેકોર્ડ તોડી નાખ્યા. અમે ખેડૂતોને તેમની ઉપજ ગમે ત્યાં વેચવા માટે પ્લેટફોર્મ આપ્યું.

પીએમ મોદીએ કહ્યું કે અમે ખેડૂતને સર્વોચ્ચ પ્રાથમિકતા આપી છે. લોકો એ હકીકતથી અજાણ છે કે વધુ ખેડૂતો નાના ખેડૂતો છે. તેમની પાસે બે હેક્ટરથી ઓછી જમીન છે. આ નાના ખેડૂતોની સંખ્યા 10 કરોડથી વધુ છે. તે નાની જમીનની મદદથી પોતાનું અને પોતાના પરિવારનું ભરણપોષણ કરે છે. પરિવારોનું પેઢી દર પેઢી વિભાજન જમીનને વધુ સંકોચાઈ રહ્યું છે. તેથી જ અમે બિયારણ, વીમો, બજાર અને બચત પર સર્વાંગી કામ કર્યું છે.

વિશ્વના તમામ લોકોના તમામ લોકોને હાર્દિક અભિનંદન. દોઢ વર્ષ બાદ કરતારપુર કોરિડોર ફરી ખુલ્યો તે પણ આનંદદાયક છે. ગુરુ નાનકજીએ કહ્યું છે કે સંસારમાં સેવાનો માર્ગ અપનાવવાથી જ જીવન સફળ થાય છે. અમારી સરકાર આ સેવા ભાવનાથી દેશવાસીઓનું જીવન સરળ બનાવવામાં લાગેલી છે. ન જાણે કેટલી પેઢીઓ, જેમના સપના સાકાર કરવા માંગતા હતા. ભારત આજે તે સપનાઓને સાકાર કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યું છે.

◆ નીચે આપેલ સોશ્યિલ મીડિયા નામ પર ક્લિક કરીને જોડાઓ Fearless Voice સાથે…

◆ તમે અમને Whatsapp, ફેસબુક, ટેલિગ્રામ, ટ્વીટર, ઇન્સ્ટાગ્રામ અને યુ ટ્યુબ પર પણ લાઈક અને ફોલો કરી શકો છો.

◆ જો તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને મેસેજ દ્વારા મોકલાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ.

◆ જો તમે સેવાકીય કાર્યો, પ્રેરણાત્મક સ્ટોરી, સામાજીક કાર્યો, જાણવા જેવું, હાલના બનાવ, દેશ-વિદેશના સમાચાર,અન્ય સમાચાર વગેરેની માહિતી આપ આ વેબસાઈટ મા મુકવા માંગો છો તો અમારો સંપર્ક કરો અને મેળવવા માંગો છો તો ફેસબુક પર અમારા પેજને ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી તમારા માટે લાવતા રહીશું. આભાર…

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments