Homeભારતપૂર્વાંચલ એક્સપ્રેસ વેનું ઉદ્ઘાટન કરતાં પીએમએ અગાઉની સરકારોને કોસતાં કહ્યું કે, "આ...

પૂર્વાંચલ એક્સપ્રેસ વેનું ઉદ્ઘાટન કરતાં પીએમએ અગાઉની સરકારોને કોસતાં કહ્યું કે, “આ યુપીના વિકાસ…”

વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ મંગળવારે ઉત્તર પ્રદેશમાં 340 કિલોમીટર લાંબા પૂર્વાંચલ એક્સપ્રેસ વેનું ઉદ્ઘાટન કર્યું. PM એ રિમોટ બટન દબાવીને પૂર્વાંચલ એક્સપ્રેસ વે રાષ્ટ્રને સમર્પિત કર્યો. આ પ્રસંગે તેમણે શિપલેપનું પણ અનાવરણ કર્યું હતું. પીએમ મોદીએ ભાષણની શરૂઆત ‘ભારત માતા કી જય’થી કરી હતી.

તેમણે ભોજપુરીમાં કહ્યું કે અમે એ ધરતીના લોકોને વંદન કરીએ છીએ જેના પર હનુમાનજીએ કાલનેમીનો વધ કર્યો હતો. 1857ના યુદ્ધમાં અહીંના લોકોએ અંગ્રેજોને દૂધ છઠ્ઠની યાદ અપાવી હતી. આજે અહીંના લોકોને પૂર્વાંચલ એક્સપ્રેસવેની ભેટ મળી રહી છે જેની તમે બધા રાહ જોઈ રહ્યા હતા, તમને બધાને ખૂબ ખૂબ અભિનંદન.

વડાપ્રધાને કહ્યું કે જો સમગ્ર વિશ્વમાં યુપીના લોકોની ક્ષમતા પર કોઈ શંકા હોય તો તેઓ આજે સુલતાનપુર આવીને આ ક્ષમતા જોઈ શકે છે. ત્રણ-ચાર વર્ષ પહેલા જ્યાં જમીન હતી ત્યાંથી આજે એક્સપ્રેસ વે પસાર થઈ રહ્યો છે. જ્યારે મેં 2018માં તેનો શિલાન્યાસ કર્યો હતો, ત્યારે મેં વિચાર્યું ન હતું કે હું આના પર પ્લેનમાંથી ઉતરીશ. આ એક્સપ્રેસ વે સંકલ્પોની સિદ્ધિનો જીવંત પુરાવો છે, તે યુપીનું ગૌરવ છે.

તેમણે કહ્યું કે, અગાઉની સરકારોએ પૂર્વ ઉત્તર પ્રદેશને ‘માફિયાવાદ’ અને ગરીબીને સોંપી દીધો હતો, ભાજપ સરકાર હવે વિકાસનો નવો અધ્યાય લખી રહી છે. આ એક્સપ્રેસ-વે બનાવવાથી અવધ, પૂર્વાંચલ તેમજ બિહારના લોકોને પણ ફાયદો થશે. બિહારથી દિલ્હી આવવું હવે સરળ બનશે.

આ એક્સપ્રેસ વેની ખાસિયત એ છે કે તે યુપીના કેટલાક ખાસ જિલ્લાઓને જોડશે, તેની ખાસિયત એ છે કે તે એવા સ્થળોને લખનૌ સાથે જોડશે જ્યાં વિકાસની ઘણી સંભાવનાઓ છે. આ એક્સપ્રેસ વે ભવિષ્યમાં લાખો કરોડના ઉદ્યોગોને અહીં લાવવાનું માધ્યમ બનશે.આ એક્સપ્રેસ વે ગરીબ, મધ્યમ વર્ગ અને ખેડૂતો માટે ફાયદાકારક સાબિત થશે.

પીએમએ કહ્યું કે યુપીના ઔદ્યોગિક વિકાસ માટે સારી કનેક્ટિવિટી જરૂરી છે, રાજ્યના દરેક ખૂણાને જોડવું જરૂરી છે. મને આનંદ છે કે યોગીજીની સરકાર સબકા સાથ-સબકા વિકાસના મંત્ર સાથે કોઈપણ ભેદભાવ વિના આ કાર્યમાં લાગેલી છે. અમારો ભાર નવા ઉદ્યોગો સ્થાપવા પર છે.

તેમણે કહ્યું કે હું અમારા ખેડૂત ભાઈ-બહેનોને અભિનંદન આપું છું, જેમની જમીનનો આમાં ઉપયોગ થયો છે, જે કામદારોનો પરસેવો આમાં વહી ગયો છે, જે એન્જિનિયરો આમાં સામેલ છે, તેઓને પણ હું અભિનંદન આપું છું.દેશની સમૃદ્ધિ જેટલી મહત્વની છે, દેશની સુરક્ષા પણ એટલી જ મહત્વપૂર્ણ છે. અમારી સરકાર યુપીના સર્વાંગી વિકાસ માટે દિવસ-રાત કામ કરી રહી છે.

◆ નીચે આપેલ સોશ્યિલ મીડિયા નામ પર ક્લિક કરીને જોડાઓ Fearless Voice સાથે…

◆ તમે અમને Whatsapp, ફેસબુક, ટેલિગ્રામ, ટ્વીટર, ઇન્સ્ટાગ્રામ અને યુ ટ્યુબ પર પણ લાઈક અને ફોલો કરી શકો છો.

◆ જો તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને મેસેજ દ્વારા મોકલાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ.

◆ જો તમે સેવાકીય કાર્યો, પ્રેરણાત્મક સ્ટોરી, સામાજીક કાર્યો, જાણવા જેવું, હાલના બનાવ, દેશ-વિદેશના સમાચાર,અન્ય સમાચાર વગેરેની માહિતી આપ આ વેબસાઈટ મા મુકવા માંગો છો તો અમારો સંપર્ક કરો અને મેળવવા માંગો છો તો ફેસબુક પર અમારા પેજને ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી તમારા માટે લાવતા રહીશું. આભાર…

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments